Kisan Credit Card : वर शेतकऱ्यांना मिळणार लाखो रुपयांचे लोण.

किसान क्रेडिट कार्ड: आरबीआय कडून,मार्च 2024 पर्यंत KCC कर्जांतर्गत शेतकऱ्यांना अत्यंत कमी व्याजदराने मिळणार लाखो रुपये.

नमस्कार मित्रांनो,

किसान क्रेडिट कार्ड अनेक फायदे देते. भारतातील शेतकरी हे कार्ड वापरून स्टेट बँक ऑफ इंडिया (SBI) कडून कर्जासाठी अर्ज करू शकतात. चालू आणि पुढील आर्थिक वर्षासाठी, सरकारने किसान क्रेडिट कार्ड (KCC) द्वारे अधिग्रहित केलेल्या कृषी आणि संबंधित उद्योगांसाठी 3 लाख रुपयांपर्यंतच्या अल्प-मुदतीच्या कर्जासाठी व्याज सवलत योजना सुरू ठेवण्यास मान्यता दिली आहे.

किसान क्रेडिट कार्ड सरकारी योजनेचा एक भाग म्हणून, सरकार बँकांना अनुदान देते जेणेकरून ते कृषी आणि पशुपालन, दुग्धव्यवसाय, मासेमारी आणि मधमाशी पालन यासह शेती आणि संबंधित क्षेत्रांमध्ये गुंतलेल्या शेतकऱ्यांना कमी व्याज, अल्पकालीन पीक कर्ज देऊ शकतील. 3 लाख रुपये कर्जाची रक्कम.

कर्ज घेण्यासाठी कर्जदाराकडे किसान क्रेडिट कार्ड असणे अत्यंत गरजेचे आहे. ज्या शेतकऱ्यांकडे किसान क्रेडिट कार्ड नसेल त्यांनी प्रथम किसान क्रेडिट कार्ड काढून घेणे खुप महत्त्वाचे आहे.

ऑनलाइन किसान क्रेडिट

कार्ड काढण्यासाठी 

👇👇👇👇

येथे क्लिक करा 

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की केंद्र सरकार शेतकऱ्यांना 7 टक्के प्राधान्य व्याजदराने कर्ज प्रदान करतो. जे शेतकरी वेळेवर कर्ज भरतात त्यांना दरवर्षी ३ टक्के व्याज अनुदान मिळते.

पुढील दोन वर्षे ते कसे कार्य करेल ते येथे वाचा !

2022-23 आणि 2023-24 या दोन वर्षांसाठी, RBI ने एका परिपत्रकात जाहीर केले आहे की कर्ज देणाऱ्या संस्थांना व्याज सवलतीचा दर 1.5% असेल. याउलट, 2021-22 या आर्थिक वर्षासाठी मदतीची तीच टक्केवारी 2% होती. वेळेच्या विस्तारामुळे, ते 0.5 टक्के गुणांनी कमी केले आहे.

छोट्या शेतकऱ्यांना कापणीनंतर सहा महिन्यांसाठी मान्यताप्राप्त गोदामात साठवलेल्या मालाच्या पावतीच्या बदल्यात व्याज अनुदान दिले जाईल, शेतकऱ्यांना घाबरून विक्री करण्यापासून परावृत्त करणे आणि त्यांचे उत्पादन स्टोरेज सुविधांमध्ये ठेवण्यास प्रोत्साहित करणे या उद्देशाने.या योजनेचे अवलोकन केंद्र सरकारने केले आहे.

तसेच, SBI, HDFC, Axis Bank : तुमच्या क्रेडिट कार्डांवर या शीर्ष ऑफरचा लाभ देतात,

ऑफर बद्दल माहिती

 जाणून घेण्यासाठी 

👇👇👇👇

येथे क्लिक करा 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *