Solar Panel Yojana : घरावर सोलार पॅनल बसवण्यासाठी मिळणार 100 टक्के अनुदान, ऑनलाइन अर्ज सुरू आसा करा अर्ज

Solar Panel Yojana : घरावर सोलार पॅनल बसवण्यासाठी मिळणार 100 टक्के अनुदान, ऑनलाइन अर्ज सुरू आसा करा अर्ज 

नक्कीच! तुमच्या छतावर सौर पॅनेल बसवणे हा घरच्या घरी वीज निर्माण करण्याचा उत्तम मार्ग आहे. तुमचा एकूण खर्च कमी करण्यासाठी सरकार सौर पॅनेलवर सबसिडी देते, ज्यामुळे तुमच्या घराला वीज देण्यासाठी हा एक अधिक परवडणारा आणि पर्यावरणपूरक पर्याय बनतो.

सौर पॅनेलची किंमत प्रणालीचा आकार, स्थान आणि पॅनेलची गुणवत्ता यासारख्या घटकांवर अवलंबून बदलू शकते. सरासरी, निवासी सौर पॅनेल प्रणालीची किंमत हजारो ते हजारो डॉलर्सपर्यंत असू शकते.

सुदैवाने, सरकारच्या अनुदानामुळे सौर पॅनेल बसवण्याच्या खर्चाची भरपाई होऊ शकते. या सबसिडी नूतनीकरणक्षम ऊर्जेचा अवलंब करण्यास प्रोत्साहन देण्यासाठी डिझाइन केल्या आहेत आणि सुरुवातीच्या खर्चाचा बराचसा भाग कव्हर करू शकतात, ज्यामुळे सौरऊर्जा घरमालकांसाठी एक आकर्षक आणि आर्थिकदृष्ट्या व्यवहार्य गुंतवणूक बनते.

👇👇👇👇👇👇👇👇

नमो शेतकरी योजनेचे 5000 हजार रुपये बँक खात्यात जमा होणार,इथे तुमचा हप्ता पाहा

सौर ऊर्जा सबसिडी म्हणजे काय?

सौर रूफटॉप सबसिडी योजना ही देशातील सौर रूफटॉप वापरास

अनुदानाची मर्यादा किती आहे?

भारतात सौर ऊर्जेला प्रोत्साहन देण्यासाठी नवीन आणि नवीकरणीय ऊर्जा मंत्रालयाने सौर रूफटॉप योजना सुरू केली आहे. डिस्कॉम पॅनेलमध्ये समाविष्ट असलेल्या कोणत्याही विक्रेत्याकडून तुम्ही तुमच्या घराच्या छतावर सौर पॅनेल लावू शकता.

त्यानंतर तुम्ही सबसिडीसाठी अर्ज करू शकता. जर तुम्ही रुफटॉप सोलर पॅनल ३ kW पर्यंत बसवले तर तुम्हाला सरकारकडून ४० टक्के पर्यंत सबसिडी मिळेल. याशिवाय १० किलोवॅट क्षमतेच्या सोलर पॅनलवर २० टक्के सबसिडी उपलब्ध आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *