Shetkari yojana,शेतकऱ्या साठी अंदाची बातमी उद्यापासून या दोन योजनेचे सरसगट पैसे शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा होणार

Shetkari yojana,शेतकऱ्या साठी अंदाची बातमी उद्यापासून या दोन योजनेचे सरसगट पैसे शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा होणार

नमो शेतकरी सन्मान निधी योजना या नावाने ओळखली जाणारी पहिली योजना, केंद्र सरकारचा एक उपक्रम आहे ज्याने शेतकऱ्यांना वार्षिक रु.ची मदत देऊन आनंदाची लाट आणली आहे. 6000. हे आर्थिक सहाय्य तीन हप्त्यांमध्ये वितरित केले जाते, प्रत्येक हप्त्याची रक्कम रु. 2000. ही योजना अधिकृतपणे 2018-19 या आर्थिक वर्षात सुरू करण्यात आली.
केंद्र सरकारच्या कृषी संस्थांच्या सदस्यांसाठी याला विशेष महत्त्व आहे कारण देशभरातील शेतकऱ्यांच्या कठोर परिश्रमांना ओळखणे आणि त्यांचा सन्मान करणे हे त्याचे उद्दिष्ट आहे. थोडक्यात, ही योजना देशाच्या कृषी क्षेत्रातील अमूल्य योगदानाबद्दल आपल्या शेतकऱ्यांबद्दल कृतज्ञता आणि आदर व्यक्त करण्याच्या प्राथमिक उद्देशाने केंद्र सरकारने सुरू केलेला एक समर्पित प्रकल्प आहे.
2018-19 या आर्थिक वर्षात हा उपक्रम सुरू करण्यात आला. केंद्र सरकारच्या कृषी संस्थांच्या घटकांसाठी त्याचे महत्त्व विशेष उल्लेखनीय आहे. या योजनेचे सार आपल्या कष्टकरी शेतकऱ्यांना श्रद्धांजली अर्पण करण्याभोवती फिरते. शेतकरी, शेतीतील आमचे प्रिय भागीदार म्हणून, या प्रयत्नाचे महत्त्व समजतात.
गेल्या वेळी पंधरा लाख पात्र शेतकरी होते. मात्र, केवळ बारा लाख शेतकऱ्यांना त्यांच्या खात्यात ५०,००० प्रोत्साहनपर अनुदान मिळाले. दुर्दैवाने, काही अनिर्दिष्ट कारणांमुळे उर्वरित तीन लाख शेतकऱ्यांना या योजनेतून वगळण्यात आले. जर त्यांना मुळात 50,000 प्रोत्साहन अनुदान नाकारले गेले असेल, तर आता या शेतकऱ्यांसाठी चांगली बातमी आहे. 50,000 च्या प्रोत्साहन अनुदानाचे हस्तांतरण सुरू झाले असून, ते या पूर्वी वगळण्यात आलेल्या शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात जमा केले जात आहे.
2022 च्या खरीप हंगामात सर्वाधिक नुकसान भरपाईचे लाभार्थी असलेल्या विमाधारक शेतकऱ्यांचे समर्पण कृषीमंत्र्यांनी अलीकडेच ओळखले आणि साजरे केले. हा कार्यक्रम राज्य स्तरावर आयोजित करण्यात आला आणि लखनौ येथील प्रतिष्ठित कृषी भवन येथे झाला.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *