राज्यातील नमो शेतकरी योजनेसाठी 85.66 लाख शेतकरी पात्र; यादीत नाव पहा

राज्यातील नमो शेतकरी योजनेसाठी 85.66 लाख शेतकरी पात्र; यादीत नाव पहा

नमो शेतकरी योजना, ज्याला प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजना असेही संबोधले जाते, याचा राज्यातील तब्बल 85.66 लाख शेतकऱ्यांना फायदा होणार आहे. राज्यातील प्रत्येक पात्र शेतकऱ्याला केंद्र सरकारकडून वार्षिक 6,000 रुपयांची मदत मिळण्याची खात्री या योजनेत आहे.

या आर्थिक मदतीचे उद्दिष्ट शेतकर्‍यांना त्यांच्या कृषी क्रियाकलापांसाठी आवश्यक संसाधने देऊन त्यांचे समर्थन आणि उन्नती करणे आहे. या उपक्रमाद्वारे, कृषी विकासाला चालना देण्याचे आणि देशभरातील शेतकऱ्यांचे जीवनमान सुधारण्याचे सरकारचे उद्दिष्ट आहे.

देशातील साडे आठ कोटी शेतकऱ्यांच्या खात्यात 14 व्या हप्त्याचे वितरण

आर्थिक मदत शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात तीन वेगवेगळ्या 2,000 हप्त्यांमधून वितरीत केली जाते. तथापि, केवळ पूर्ण समृद्धी किंवा समुपदेशन प्राप्त करणारे शेतकरीच या मदतीसाठी पात्र आहेत. मदतीचा लाभ घेण्यासाठी शेतकऱ्यांनी कृषी विभागाच्या पोर्टलवर नोंदणी करून आवश्यक प्रमाणपत्र घेणे आवश्यक आहे

महाराष्ट्रातील शेतकऱ्यांसाठी मोठी बातमी! राज्य सरकारने मुख्यमंत्री किसान अम्फून योजना सुरू केली आहे, जी त्यांना आर्थिक मदत करेल. या महिन्याच्या अखेरीस पहिला हप्ता रु. त्यांच्या बँक खात्यात 4000 रुपये जमा होतील. हा उपक्रम केंद्र सरकारच्या प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी (PM-KISAN) योजनेचा एक भाग आहे.

मुख्यमंत्री किसान अंफुन योजनेच्या माध्यमातून राज्यातील प्रत्येक किसानाला रु. 10,000 प्रति वर्ष त्यांच्या कृषी प्रयत्नांना पाठिंबा देण्यासाठी. या हालचालीचा उद्देश शेतकरी समुदायाचे उत्थान आणि त्यांचे जीवनमान उंचावण्याचा आहे.

मुख्यमंत्र्यांनी प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी (पीएम किसान) योजनेचे कौतुक केले आणि शेतकर्‍यांना थेट आर्थिक सहाय्य देण्याच्या उद्देशाने हा एक ऐतिहासिक उपक्रम असल्याचे सांगितले. या योजनेंतर्गत वार्षिक 12,000 रुपये थेट शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा केले जातील.

यामध्ये प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी (पीएम किसान) योजनेतील 6,000 रुपये आणि नमो शेतकरी महा सन्मान योजनेतून अतिरिक्त 6,000 रुपयांचा समावेश आहे, जी शेतकऱ्यांना आणखी मदत करण्यासाठी राज्य सरकारने सुरू केली आहे.

घरावर सोलार पॅनल बसवण्यासाठी मिळणार 100 टक्के अनुदान, ऑनलाइन अर्ज सुरू आसा करा अर्ज

केंद्राकडून दरवर्षी शेतकऱ्यांना 6000 रुपयांची आर्थिक मदत

शेतकऱ्यांसाठी नमो शेतकरी सन्मान योजना सुरु करणारे महाराष्ट्र हे देशातील पहिले राज्य असल्याचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे म्हणाले. या योजनेचा शेतकऱ्याला मोठ्या प्रमाणात लाभ होणार आहे. या योजनेमुळे शेतकऱ्यांचे जीवनमान उंचावण्यासाठी मदत होईल. शेतकऱ्याचे उत्पन्न वाढले पाहिजे यासाठी कृषी विभाग काम करत असल्याचेही मुख्यमंत्री शिंदे म्हणाले.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *