शेतकऱ्याला हेक्टरी 22,000 हजार रुपये नुकसान भरपाई शासन निर्णय जाहीर

शेतकऱ्याला हेक्टरी 22,000 हजार रुपये नुकसान भरपाई शासन निर्णय जाहीर

राष्ट्राच्या पाठीच्या कणाला आधार देण्यावर स्पष्ट लक्ष केंद्रित करून, अधिकारी प्रभावित क्षेत्रातील शेतकऱ्यांना मदत करण्याचा निर्धार करतात. 27.36 लाख शेतकर्‍यांना या मदतीचा फायदा होईल, जे कृषी समुदायाच्या उन्नतीसाठी सरकारच्या वचनबद्धतेचे प्रतीक आहे.

मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे, सार्वजनिक सेवेसाठी त्यांच्या समर्पणासाठी ओळखले जाणारे प्रमुख नेते, यांनी पदभार स्वीकारला आणि महत्त्वपूर्ण बैठकीचे अध्यक्षपद भूषवले. जबाबदारीच्या तीव्र भावनेने त्यांनी परिस्थितीची निकड ओळखून लोकांच्या कल्याणाला प्राधान्य दिले.

कृषी संकट कमी करण्याच्या प्रयत्नात सरकारने एक महत्त्वपूर्ण उपाय जाहीर केला आहे. अंदाजे 15.96 लाख हेक्टर बाधित जमिनीला अत्यंत आवश्यक मदत मिळेल. अनेक आव्हानांचा सामना करणाऱ्या संघर्ष करणाऱ्या शेतकऱ्यांना दिलासा देण्याचे या सक्रिय पाऊलाचे उद्दिष्ट आहे.

👇👇👇👇👇👇👇

शेतकऱ्यांनो आपले खाते चेक करा या प्रदेशात उद्यापासून 280 कोटी रुपयांचे नुकसान भरपाईचे वाटप सुरू

या घोषणेमुळे कृषी क्षेत्राला भेडसावणाऱ्या समस्यांचे निराकरण करण्यासाठी सरकारचा सक्रिय दृष्टिकोन आणि दृढनिश्चय अधोरेखित होतो. या बैठकीत मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाने शेतकऱ्यांच्या भल्यासाठी आणि राज्याच्या सर्वांगीण हितासाठी त्यांचे अतूट समर्पण दाखवून दिले.

केंद्र सरकारने नुकतेच राज्य आपत्ती प्रतिसाद निधीच्या दरांमध्ये महत्त्वपूर्ण बदल केले आहेत. ही पुनरावृत्ती विशेषत: विविध प्रकारच्या पिकांच्या नुकसानीसाठी प्रदान केलेल्या भरपाईला संबोधित करतात.

जिरायती पिकांच्या बाबतीत सुधारित दर रु. 8500 प्रति हेक्टर. बागायती पिकांसाठी नवीन दर रु. 17 हजार प्रति हेक्टर. याशिवाय, बारमाही पिकांच्या नुकसानीसाठी, सुधारित दर रु. 22500 प्रति हेक्टर. हे लक्षात घेणे महत्त्वाचे आहे की नुकसानभरपाई प्रति शेतकरी कमाल 2 हेक्टरपर्यंत मर्यादित आहे.

जिरायती पिकांच्या बाबतीत सुधारित दर रु. 8500 प्रति हेक्टर. बागायती पिकांसाठी नवीन दर रु. 17 हजार प्रति हेक्टर. आपत्ती प्रतिसाद निधीचे दर अद्ययावत करण्याच्या केंद्र सरकारच्या निर्णयाचा देशभरातील शेतकऱ्यांवर मोठा परिणाम होईल. रु.ची भरपाई देऊ करून.

जिरायती पिकांच्या नुकसानीसाठी प्रति हेक्टर 8500 रुपये, सरकारचे उद्दिष्ट आहे की आपत्तीच्या काळात शेतकऱ्यांवर पडणारा आर्थिक भार कमी करणे. तसेच उच्चांकी दर रु. बागायती पिकांच्या नुकसानीसाठी प्रति हेक्टर 17 हजार हे फलोत्पादन शेतीत गुंतलेल्यांना अधिक भरीव आधार देण्याच्या उद्देशाने आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *