PMJDY Yojana : जन धन खाते धारकांना मिळणारा 10,000 हजार रुपये.

PMJDY Yojana : जन धन खातेधारकांना 10,000 रुपये मिळणार, भारत सरकारची योजना जारी.

नमस्कार मित्रांनो,देशात प्रधान मंत्री जन धन योजना यांच्याद्वारे 47 कोटी पेक्षा जास्त खाती उघडली गेली आहेत, परंतु या खात्यांवर उपलब्ध असलेल्या उपक्रमांबद्दल अनेक लाखो लोकांना माहिती नाही. सरकार जान धन खात्यांचे १०,००० रुपये देत आहे, परंतु आपण आपल्या शाखेत अर्ज करणे आवश्यक आहे. या व्यतिरिक्त या खात्याचे इतरही फायदे आहेत, जसे की 1 लाख 30,000 रुपयांपर्यंत विम्याची उपलब्धता. जर आपल्याला या योजने बद्दल माहिती नसेल तर लगेच शोधा आणि 10,000 रुपयांसाठी अर्ज करा.

अर्ज करण्यासाठी

👇👇👇👇

 येथे क्लिक करा 

जन धन खात्याअंतर्गत खातेदारांना अनेक प्रकारचे फायदे दिले जातात. पहिला फायदा म्हणजे खाते धारकांना त्यांच्या खात्यात किमान शिल्लक राखण्याची गरज नाही. याव्यतिरिक्त, एक रुपे डेबिट कार्ड प्रदान केले गेले आहे आणि आपण इच्छित असल्यास आपण या खात्यावर 10,000 रुपयांच्या ओव्हरड्राफ्टसाठी बँकेत अर्ज करू शकता. यासाठी, आपल्याला आपल्या बँक शाखेत संपर्क साधावा लागेल.
सरकार जन धन खाते धारकांना 1 लाख रुपये अपघात विमा पॉलिसीसह अनेक फायदे ऑफर करते. याव्यतिरिक्त, 30-हजार-रुपये जीवन विमा पॉलिसी ऑफर केली जाते. आर. अपघाती मृत्यू झाल्यास खाते धारकाच्या कुटूंबाला 1 लाख विमा कव्हर प्रदान केले जाते. दुसरीकडे, सामान्य परिस्थितीत मृत्यू झाल्यास, 100,0000 रुपयांची विमा कव्हर रक्कम दिली जाते.

आपण या योजनेचा फायदा घेऊ इच्छित असल्यास आपण अद्याप हे खाते उघडू शकता,परंतु अद्याप जन धन खाते उघडलेले नाही. यासाठी आपल्याकडे आधार कार्ड आणि पॅन कार्ड असणे आवश्यक आहे.

प्रधान मंत्री जन धन

खाते उघडण्यासाठी

👇👇👇👇

येथे क्लिक करा 

{ वाचा : ICDS : एकात्मिक महीला व बाल कल्याण विकास सेवा योजना : सरकार कडून मिळणार,मुलींच्या शिक्षणाचा सगळा खर्च.}

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *