PM Crop Insurance Yojana | काय आहे प्रधानमंत्री पिक विमा योजना? काय होतो फायदा ? लाभासाठी किती तारखेपर्यंत करावा अर्ज? जाणून घ्या सविस्तर

PM Crop Insurance Yojana | काय आहे प्रधानमंत्री पिक विमा योजना? काय होतो फायदा ? लाभासाठी किती तारखेपर्यंत करावा अर्ज? जाणून घ्या सविस्तर

2016 मध्ये लागू करण्यात आलेला, हा उपक्रम पीक क्षेत्रातील शाश्वत कृषी पद्धतींना चालना देण्यासाठी प्रयत्नशील आहे. अप्रत्याशित परिस्थितीमुळे पिकांचे नुकसान झालेल्या शेतकऱ्यांना आर्थिक मदत देण्याचा प्रयत्न करते. प्राथमिक उद्दिष्ट म्हणजे शेतीची कामे अखंडपणे चालू ठेवणे, ज्यामुळे शेतकऱ्यांचे उत्पन्न स्थिर राहणे.

शिवाय, ही योजना नाविन्यपूर्ण आणि आधुनिक कृषी तंत्रांचा अवलंब करण्यास सक्रियपणे प्रोत्साहन देते. या कार्यक्रमाचा परिणाम म्हणून, शेतकऱ्यांना पीक अपयशी झाल्यास महत्त्वपूर्ण आर्थिक सहाय्य मिळते, ज्याची भरपाई सरकारकडून केली जाते. हे केवळ अडचणींवर मात करण्यास मदत करत नाही तर नवीन उत्साहाची भावना देखील वाढवते, त्यांना पुन्हा एकदा अतूट दृढनिश्चयाने आणि आवेशाने शेती करण्यास प्रवृत्त करते.

अल्पभूधारक शेतकऱ्यांसाठी वरदान

अल्पभूधारक शेतकऱ्यांसाठी शेती हे केवळ उपजीविकेचे साधन नाही; त्यांच्या भूमीशी आणि परंपरांशी सखोलपणे जोडलेली ही जीवनपद्धती आहे. या शेतकऱ्यांना अनेक आव्हानांचा सामना करावा लागतो, विशेषत: भांडवल आणि संसाधनांपर्यंत त्यांच्या मर्यादित प्रवेशाबाबत.

प्रधानमंत्री किसान योजना किंवा तत्सम कृषी योजना या शेतकऱ्यांसाठी आशीर्वाद म्हणून येतात. कमी भांडवलासह, त्यांना पुढील पिकामध्ये गुंतवणूक करणे अनेकदा कठीण जाते, जे सध्याच्या यशावर खूप अवलंबून आहे.

31 जुलैपर्यंत करा अर्ज

खरीप पिकांच्या विम्यासाठी सरकारने अर्ज मागवले होते. 31 जुलैपर्यंत प्रधानमंत्री फसल विमा योजनेच्या

लिंक वरती टच करा

☝️☝️☝️☝️☝️☝️☝️
वरील लिंक वरती टच करून पोर्टलला भेट देऊन शेतकरी त्यांच्या पिकांचा विमा निश्चितपणे मिळवू शकतात.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *