ITR filing:पॅनला आधारशी लिंक न केल्यास तुम्हाला 6,000 रुपये मोजावे लागतिल

ITR filing:पॅनला आधारशी लिंक न केल्यास तुम्हाला 6,000 रुपये मोजावे लागतिल

जर तुम्ही ३० जून २०२३ पर्यंत तुमचा पॅन आधारशी लिंक केला नसेल तर १ जुलै २०२३ पासून तुमचा पॅन इन-ऑपरेटिव्ह म्हणून टॅग केला जाईल. पॅन निष्क्रिय झाल्याचा एक परिणाम म्हणजे तुम्ही 31 जुलै 2023 पूर्वी तुमचे आयकर रिटर्न (ITR) भरू शकणार नाही.

याचे कारण असे की ITR ची अंतिम मुदत एक महिन्यापेक्षा कमी आहे आणि दंड भरल्यानंतर तो सध्या निष्क्रिय असल्यास पॅन पुन्हा सक्रिय होण्यासाठी जास्तीत जास्त 30 दिवस लागतात.
त्यामुळे, तुम्ही आता दंड भरल्यास आणि पॅन पुन्हा कार्यरत होण्याची वाट पाहिल्यास, ITR दाखल करण्याची अंतिम मुदत चुकण्याची शक्यता आहे. त्यामुळे, अंतिम मुदत संपल्यानंतर म्हणजे 31 जुलै 2023 नंतर जर ITR दाखल केला असेल, तर तो विलंबित ITR म्हणून दाखल केला जाईल. लक्षात ठेवा की उशीर झालेला ITR दाखल करण्यासाठी उशीर भरण्याचे शुल्क आहे. विलंबित ITR दाखल करण्यासाठी दंड 5,000 रुपये आहे (एकूण उत्पन्न 5 लाखांपेक्षा जास्त असल्यास).

त्यामुळे, तुमचा पॅन सध्या निष्क्रिय असल्यास, तुम्हाला 5,000 रुपये उशीरा फाइलिंग शुल्क भरावे लागेल आणि उशीरा ITR दाखल करावा लागेल. यासोबतच आता कोणीही आपला पॅन आणि आधार लिंक करणार्‍यांना 1,000 रुपये शुल्क भरावे लागणार आहे.

Link now

👇👇👇👇👇👇👇👇👇👇👇👇👇👇

Click hear

लक्षात घ्या की तुमचे एकूण उत्पन्न 5 लाख रुपयांपेक्षा जास्त नसेल, तर उशीरा ITR भरण्यासाठी 1,000 रुपये उशीरा फाइलिंग शुल्क लागू होईल. येथे, तुम्ही वर नमूद केलेल्या 6000 रुपयांऐवजी फक्त 2,000 रुपये (विलंबित आयटीआर फाइलिंग फीसाठी 1,000 रुपये आणि पॅन-आधार लिंकिंगसाठी 1,000 रुपये) भरतील.
“ज्या करदात्यांनी त्यांचे आधार पॅनशी लिंक केलेले नाही त्यांनी ते लवकरात लवकर करावे आणि त्यानंतर 31 जुलै 2023 पर्यंत त्यांचे आयकर रिटर्न भरावेत, अशी शिफारस करण्यात आली आहे. जे करदाते 31 जुलैपर्यंत त्यांचे आयकर रिटर्न भरू शकत नाहीत. 2023 31 डिसेंबर 2023 पर्यंत विलंबित रिटर्न भरू शकतात. निष्क्रीय PAN उद्धृत करणे हे निर्दिष्ट व्यवहारांसाठी पॅन न भरलेले मानले जाईल, जेथे PAN उद्धृत करणे आवश्यक आहे,” डॉ. सुरेश सुराणा, संस्थापक, RSM India, एक कर म्हणाले. ऑडिट आणि सल्लागार कंपनी.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *