Aadhaar Card Update:आधार कार्ड मोफत अपडेट करता येणार UIDAI ने सुरू केली सुविधा

  • Aadhaar Card Update: Aadhaar Card Update

सरकारने आधार कार्डबाबत मोठी घोषणा केली आहे. त्यामुळे करोडो लोकांच्या चेहऱ्यावर आनंद दिसतो. ज्यांचे आधार कार्ड 10 वर्षे जुने आहे. आता त्यांच्यासाठी आधार कार्ड अपडेट करण्याची तारीख वाढवण्यात आली आहे. जे आता पुढील तीन महिने मोफत करता येणार आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की मोठ्या संख्येने लोकांना याचा फायदा देखील झाला आहे. वेळेवर काम न केल्यास त्रासाला सामोरे जावे लागेल.

आधार कार्ड कसे अपडेट करायचे?

तुमचे आधार कार्ड अपडेट करण्यासाठी, तुमचा ओळख पुरावा आणि पत्ता पुरावा कागदपत्रे myaadhaar.uidai.gov.in पोर्टलवर ऑनलाइन अपलोड करा. तुम्ही नाव, जन्मतारीख, पत्ता इत्यादी इतर लोकसंख्याशास्त्रीय तपशील देखील अपडेट करू शकता. तथापि, हे लोकसंख्याशास्त्रीय तपशील अद्यतनित करण्यासाठी शुल्क आकारले जाईल.

UIDAI आधार अपडेट करण्याची सुविधा देते

आधार कार्ड अपडेट आधार कार्ड अपडेट तुम्हालाही तुमचा आधार कार्ड फोटो अपडेट करायचा असेल, तर ही सुविधा युनिक आयडेंटिफिकेशन ऑथॉरिटी ऑफ इंडियाने दिली आहे. आधारमध्ये तुम्ही नाव, मोबाईल नंबर, पत्ता, लिंग, तारीख यासारखी सर्व माहिती अपडेट करू शकता. जन्म, फोटो इ. करू शकता आधार कार्डमधला फोटो कसा तरी अपडेट करता येतो का ते आम्हाला कळवा.

आधार कार्ड अपडेट जर तुम्ही तुमचे 10 वर्षे जुने आधार कार्ड अपडेट केले नसेल तर अनेक महत्त्वाची कामे मध्येच राहून जातील आणि तुम्हाला त्रासाला सामोरे जावे लागेल. याशिवाय तुम्ही बँक खाते उघडू शकत नाही किंवा कोणत्याही सरकारी नोकरीसाठी अर्ज करू शकत नाही. एवढेच नाही तर तुम्हाला कोणत्याही सरकारी योजनेचा लाभ मिळणार नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *