new crop insurance list शेतकऱ्याच्या बँक खात्यात हेक्टरी 25 हजार रुपये जमा येन्यास सुरुवात; पात्र शेतकऱ्याची यादी मोबाईलवर पहा

शेतकऱ्याच्या बँक खात्यात हेक्टरी 25 हजार रुपये जमा येन्यास सुरुवात; पात्र शेतकऱ्याची यादी मोबाईलवर पहा

2023 च्या पीक विमा यादीमध्ये अशा शेतकऱ्यांचा समावेश आहे ज्यांनी अतिवृष्टी, पूर आणि चक्रीवादळ यांसारख्या नैसर्गिक आपत्तींमुळे त्यांच्या शेती पिकांचे नुकसान झाले आहे.

या शेतकऱ्यांना पुढील हंगामात मदत करण्यासाठी राज्य आपत्ती प्रतिसाद निधीतून विहित दराने हंगामात एकदा इनपुट सबसिडी मिळेल. पीक विमा यादी अप्रत्याशित हवामानामुळे येणाऱ्या आव्हानात्मक काळात शेतकऱ्यांना मदत आणि दिलासा देते.

सेच, राज्य आपत्ती प्रतिसाद निधीच्या इतर मान्य बाबींकरिता देखील विहित दराने मदत देण्यात येते.राज्यात जुलै,२०२२ मध्ये झालेल्या अतिवृष्टी व पुरामुळे विविध जिल्ह्यात शेतीपिकांचे नुकसान झालेल्या बाधित शेतकऱ्यांना निविष्ठा अनुदान स्वरूपात मदत देण्याबाबत,new crop insurance list

इथे पहा :Lic ची महिलांसाठी विशेष योजना, दररोज 8 रुपये जमा करून मिळावा लाखो रुपये

2023 सालची पीक विमा यादी जाहीर झाली आहे. याव्यतिरिक्त, 10 ऑगस्ट 2022 रोजी मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत घेतलेल्या निर्णयाच्या अनुषंगाने, सरकारने इतर नुकसानीसाठी मदत वाढवली आहे.

इथे पहा :पंजाबराव डख म्हणतात राज्यात या तारखेपासून पावसाला होणार सुरुवात.

22 ऑगस्ट 2022 च्या शासन निर्णय, महसूल, आणि वन विभाग क्रमांक CLS-2022/P.No.253/M-3 नुसार, जून ते ऑक्टोबर 2022 या कालावधीत अतिवृष्टी आणि पूर यांसारख्या नैसर्गिक आपत्तींनी बाधित झालेल्या शेतकऱ्यांना योगदानाचा वाढलेला दर.

शासन निर्णय (GR): 10 एप्रिल 2023 रोजी एक नवीन शासन निर्णय (GR) जारी करण्यात आला आहे, जो सध्याच्या प्रशासनातील एक महत्त्वाचा विकास आहे. शेती आणि फळ पिकांचे नुकसान: मार्च 2023 या कालावधीत रु.चे लक्षणीय नुकसान झाले आहे.

17780.61 लाख (177 कोटी 80 लाख 61 हजार) कृषी पिके व इतर फळपिकांच्या नुकसानीचा अहवाल. संदर्भ क्रमांकामध्ये निश्चित केलेला दर [येथे संदर्भ क्रमांक प्रदान करा] नुकसानाचे मूल्यांकन आणि परिमाण करण्यासाठी वापरला गेला आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *