lic scheme ची महिलांसाठीची विशेष योजना, दररोज 8 रुपये जमा करून मिळावा लाखो रुपये

lic scheme ची महिलांसाठीची विशेष योजना, दररोज 8 रुपये जमा करून मिळावा लाखो रुपये

LIC आधार शिला योजना: LIC ही भारतातील सर्वात मोठी विमा कंपनी असून, विशेषतः महिलांसाठी डिझाइन केलेल्या विविध लोकप्रिय योजना ऑफर करते. अशीच एक आश्चर्यकारक योजना म्हणजे LIC आधार शिला योजना. ही महिलांसाठी तयार केलेली एंडॉवमेंट, नॉन-लिंक्ड, वैयक्तिक जीवन विमा योजना आहे. चला या योजनेबद्दल अधिक जाणून घेऊया.

पॉलिसीच्या मुदतीदरम्यान पॉलिसीधारकाचे निधन झाल्याच्या दुर्दैवी घटनेत, हे कव्हरेज त्यांच्या कुटुंबाला महत्त्वपूर्ण आर्थिक सहाय्य देते, हे सुनिश्चित करते की त्यांना आव्हानात्मक काळात पाठिंबा दिला जातो. याव्यतिरिक्त, ते त्यांच्या प्रियजनांच्या भविष्यासाठी एक सुरक्षित पाया प्रदान करून, विस्तारित कालावधीत संपत्ती जमा करण्यासाठी एक मौल्यवान साधन म्हणून काम करते.

LIC केवळ महिलांसाठी तयार केलेली एक उल्लेखनीय योजना ऑफर करते, जी 8 ते 55 वर्षे वयोगटातील लोकांसाठी उपलब्ध आहे. या पॉलिसीचा परिपक्वता कालावधी 10 ते 20 वर्षांच्या मर्यादेत येतो, ज्यामुळे लवचिकता आणि दीर्घकालीन फायदे मिळतात. याव्यतिरिक्त, पॉलिसीधारकांसाठी सुरक्षित आणि फायद्याचे आर्थिक भविष्य सुनिश्चित करून, या कोनशिला योजनेचे परिपक्वतेचे वय ७० वर्षे ठेवले आहे.

इथे पहा: बँक ऑफ महाराष्ट्र देत आहे वैयक्तिक 20 लाखांचे कर्ज ,नियम व अटी पहा

LIC च्या या अद्भुत योजनेत, किमान विम्याची रक्कम 75,000 रुपये निश्चित करण्यात आली आहे तर कमाल विम्याची रक्कम 3 लाख रुपये करण्यात आली आहे. LIC च्या या योजनेची किमान पॉलिसी टर्म 10 वर्षे आणि कमाल 20 वर्षे आहे.

ही गुंतवणूक योजना किमान प्रारंभिक गुंतवणुकीसह रु. 11 लाखांपर्यंत पोहोचण्याची उत्तम संधी देते. दररोज फक्त 8 रुपये जमा करून तुम्ही केवळ एका वर्षात एकूण 31 हजार 755 रुपये जमा करू शकता. शिवाय, 10 वर्षांच्या कालावधीत, जमा झालेली रक्कम 3 लाख 17 हजार 550 रुपयांपर्यंत लक्षणीय वाढू शकते.

इथे पहा: शासन घेणार एकरी 50 हजार रुपये भाड्याने ; राज्य सरकारची नवीन योजना

योजनेचा 70 वर्षांचा दीर्घकालीन मॅच्युरिटी कालावधी मॅच्युरिटीवर 11 लाख रुपयांपर्यंतचा भरीव परतावा मिळवण्याची क्षमता प्रदान करतो. हे स्थिर बचत आणि कालांतराने भरीव वाढीसह त्यांचे आर्थिक भविष्य सुरक्षित करू पाहणाऱ्या व्यक्तींसाठी हा एक आकर्षक पर्याय बनवतो.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *