SBI Bank Alert, एसबीआय बँकेच्या ग्राहकांसाठी महत्वाची अपडेट

SBI Bank Alert एसबीआय बँकेच्या ग्राहकांसाठी महत्वाची अपडेट, सरकारी योजनेत मिळणार ही सुविधा, फायदा घ्या

SBI बँक अलर्ट: PM जीवन ज्योती विमा योजना, PM सुरक्षा विमा योजना आणि अटल पेन्शन योजना यांसारख्या सामाजिक सुरक्षा योजनांमध्ये सहभागी होण्यासाठी आता SBI ग्राहकांना आधार पुरेसा असेल. या नवीन बदलामुळे आधार, बँक पासबुक आणि इतर अनेक कागदपत्रांची आवश्यकता नाहीशी झाली आहे, जी पूर्वी आवश्यक होती. एसबीआयने ही सरलीकृत प्रक्रिया केवळ त्यांच्या ग्राहकांसाठी सुरू केली आहे.

आधार कार्ड देऊन सामाजिक सुरक्षा योजनांमध्ये नाव नोंदणी सुविधा

भारतातील सार्वजनिक क्षेत्रातील सर्वात मोठी बँक असलेल्या SBI ने आपल्या ग्राहकांसाठी एक सोयीस्कर सेवा सुरू केली आहे. या सेवेमध्ये आधार कार्ड जारी करून सामाजिक सुरक्षा योजनांमध्ये ग्राहकांची नोंदणी करणे समाविष्ट आहे. एसबीआयचे अध्यक्ष दिनेश खारा यांनी या नवीन उपक्रमाचे उद्घाटन केले.

ग्राहक आता SBI च्या कस्टमर सर्व्हिस पॉईंट (CSP) वर या सेवांचा वापर करू शकतात. बँकेने आधार-आधारित नावनोंदणी सुरू करण्याचा उद्देश सामाजिक सुरक्षा योजनांच्या श्रेणीमध्ये नावनोंदणीची प्रक्रिया सुलभ करणे हा आहे.

महत्वाचं वाचा :बँक ऑफ महाराष्ट्र देत आहे वैयक्तिक 20 लाखांचे कर्ज ,नियम व अटी पहा

पासबुक सीएसपीवर नेण्याची गरज भासणारनाही

SBI ने दिलेल्या निवेदनानुसार, कस्टमर केअर सेंटर (CSP) ला भेट देणाऱ्या व्यक्तींना आता फक्त प्रधानमंत्री जीवन ज्योती विमा योजना, प्रधानमंत्री सुरक्षा विमा योजना आणि अटल पेन्शन योजना यासारख्या उपक्रमांमध्ये नावनोंदणी करण्यासाठी त्यांचे आधार कार्ड आवश्यक असेल. या बदलाचा अर्थ असा आहे की या विशिष्ट कामांसाठी ग्राहकांना त्यांची पासबुक CSP कडे घेऊन जाण्याची गरज नाही.

SBI चे अध्यक्ष दिनेश खारा यांनी नमूद केले की, अलीकडेच सुरू करण्यात आलेली सुविधा सामाजिक सुरक्षा योजनांच्या व्याप्तीचा विस्तार करण्यासाठी अपेक्षित आहे. आर्थिक सुरक्षितता मिळविण्यातील अडथळे दूर करून समाजातील सर्व घटकांचे सक्षमीकरण वाढवणे हा प्राथमिक उद्देश आहे. पूर्वी, या योजनांमध्ये प्रवेश करण्यास इच्छुक असलेल्या व्यक्तींना नावनोंदणी दरम्यान अनेक कागदपत्रे सादर करणे आवश्यक होते. मात्र, ही प्रक्रिया आता आधार ओळखीच्या वापराद्वारे सुव्यवस्थित केली जाणार आहे.

Disclaimer
म्युच्युअल फंड आणि स्टॉक मार्केटमध्ये गुंतणे यात अंतर्निहित धोके असतात. कोणतेही गुंतवणुकीचे निर्णय घेण्यापूर्वी, एखाद्या पात्र आर्थिक सल्लागाराचा सल्ला घेणे महत्त्वाचे आहे. लक्षात ठेवा की Maharashtranama.com द्वारे प्रदान केलेला मजकूर केवळ माहितीच्या उद्देशाने आहे आणि गुंतवणुकीच्या क्रियाकलापांमुळे होणाऱ्या कोणत्याही आर्थिक नुकसानासाठी प्लॅटफॉर्मला जबाबदार धरता येणार नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *