Onion auction begins,अखेर कांदा लिलाव सुरू, कांदा खरेदी आणि भावाबाबत केंद्रीय मंत्र्यांची मोठी घोषणा

Onion auction begins,अखेर कांदा लिलाव सुरू, कांदा खरेदी आणि भावाबाबत केंद्रीय मंत्र्यांची मोठी घोषणा

काँग्रेसने कांद्यावरील निर्यात शुल्क हटवण्याची आणि सातत्यपूर्ण हमीभाव प्रणालीची स्थापना करण्याची मागणी करणारी मोहीम सुरू केली आहे. यामागणीच्या समर्थनार्थ काँग्रेसचे प्रदेशाध्यक्ष नाना पटोले यांनी पुणे-नाशिक महामार्गावर रास्ता रोको आंदोलन केले.

इथे पहा:मिनी ट्रॅक्टरसाठी 90 टक्के अनुदान, सरकार सहा लाखांपर्यंत सबसिडी देणार

23 ऑगस्ट 2023 :केंद्र सरकारच्या निर्यात शुल्काच्या निषेधार्थ पुकारण्यात आलेला कांदा व्यापाऱ्यांचा संप आता अधिकृतपणे संपुष्टात आला आहे. या घडामोडींमुळे सोलापूर कृषी उत्पन्न बाजार समितीत कांद्याचे लिलाव पुन्हा सुरू झाले आहेत.

उद्यापासून लासलगाव कृषी उत्पन्न बाजार समितीसह राज्यातील सर्व कृषी उत्पन्न बाजार समित्यांमध्ये कांद्याचे लिलाव पुन्हा सुरू होणार आहेत. लिलाव सुरू असूनही, शेतकरी आपल्या भूमिकेवर ठाम आहेत आणि कांद्याला 2800 रुपये भाव मिळावा यासाठी दबाव टाकत आहेत.

बाजार समितीत कांद्याची आवक लक्षणीय घटली असून, त्यानंतर कांद्याच्या दरात काहीशी वाढ झाली आहे. सध्या मध्यम दर्जाचे कांदे 1800 ते 2300 रुपयांपर्यंत विकले जात आहेत, तर उच्च दर्जाच्या कांद्याची किंमत 2500 ते 2900 रुपयांपर्यंत आहे.
आज सोलापूर कृषी उत्पन्न बाजार समितीत कांद्याने भरलेल्या 100 गाड्यांची लक्षणीय खेप आली.

महत्वाचं वाचा :शेतकऱ्यांच्या खात्यात होणार 1500 कोटी रुपये जमा यादीत तुमचे नाव पहा

या स्थितीत कांदा व्यापारी सादिक बागवान यांनी लिलावाची प्रक्रिया सुरळीत सुरू झाल्याचे सांगितले स्थानिक कायद्याच्या अंमलबजावणीने हस्तक्षेप केल्याने आणि अडथळा निर्माण करणार्‍या निदर्शक कामगारांना ताब्यात घेतल्यानंतर हे शक्य झाले.
आज सोलापूर कृषी उत्पन्न बाजार समितीत कांद्याने भरलेल्या 100 गाड्यांची लक्षणीय खेप आली.

या स्थितीत कांदा व्यापारी सादिक बागवान यांनी लिलावाची प्रक्रिया सुरळीत सुरू झाल्याचे सांगितले स्थानिक कायद्याच्या अंमलबजावणीने हस्तक्षेप केल्याने आणि अडथळा निर्माण करणार्‍या निदर्शक कामगारांना ताब्यात घेतल्यानंतर हे शक्य झाले.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *